Samoa
Appearance
Samoa | |||||
---|---|---|---|---|---|
Malo Sa’oloto Tuto’atasi o Samoa (sm) Independent State of Samoa (en) Sāmoa (sm) | |||||
|
|||||
| |||||
| |||||
Take | The Banner of Freedom (en) | ||||
| |||||
Kirari |
«Beautiful Samoa» «Samoa Hardd» | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Babban birni | Apia | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 200,010 (2021) | ||||
• Yawan mutane | 70.38 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati |
Turanci Samoan (en) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na | Polynesia (en) da European Union tax haven blacklist (en) | ||||
Yawan fili | 2,842 km² | ||||
Wuri mafi tsayi | Silisili (en) (1,858 m) | ||||
Wuri mafi ƙasa | Pacific Ocean (0 m) | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Ƙirƙira | 1962 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Gangar majalisa | Legislative Assembly of Samoa (en) | ||||
• O le Ao o le Malo (en) | Va'aletoa Sualauvi II (en) (21 ga Yuli, 2017) | ||||
• Prime Minister of Samoa (en) | Tuila'epa Sa'ilele Malielegaoi (en) (23 Nuwamba, 1998) | ||||
Ikonomi | |||||
Nominal GDP (en) | 843,850,778 $ (2021) | ||||
Kuɗi | Samoan Tālā (en) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Suna ta yanar gizo | .ws (mul) | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | +685 | ||||
Lambar taimakon gaggawa | 999 (en) , 994 (en) , 995 (en) da 996 (en) | ||||
Lambar ƙasa | WS | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | samoagovt.ws |
Samoa ko Ƙasar Samoa mai mulkin kai (da harshen Samoa Malo Sa'oloto Tuto'atasi o Samoa; da Turanci Independent State of Samoa) ƙasa ce, da ke a Oseaniya. Babban birnin ƙasar Samoa shine Apia Samoa tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 2,944. Samoa tana da yawan jama'a 193,483, bisa ga jimilla a shekarar 2015. Akwai tsibirai goma a cikin ƙasar Samoa. Samoa ta samu yancin kanta a shekara ta 1962.
Daga shekara ta 2017, sarkin ƙasar Samoa Va'aletoa Sualauvi ta Biyu ne. Firaministan ƙasar Samoa Naomi Mata'afa ne daga shekara ta 2021.
-
Construction of fale 1902
-
Church, Matavai village, Safune village district, Savai'i
-
Polo island, Samoa
-
Samoans by river, Apia 1902
-
Samoa family