T. J. Ward
T. J. Ward | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | San Francisco, 12 Disamba 1986 (37 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Karatu | |
Makaranta | De La Salle High School (en) |
Sana'a | |
Sana'a | American football player (en) |
Muƙami ko ƙwarewa | safety (en) |
Nauyi | 200 lb |
Tsayi | 178 cm |
Terrell Ray "TJ" Ward Jr. (an haife shi a watan 12 Disamba 1986) tsohon amintaccen ƙwallon ƙafa ne na Amurka wanda ya buga wasanni takwas a cikin National Football League (NFL). Ya buga ƙwallon kwaleji a Oregon , kuma Cleveland Browns ne ya tsara shi a zagaye na biyu na 2010 NFL Draft . Ward kuma ya buga wa Denver Broncos, wanda ya ci Super Bowl 50 .
Shekarun farko
[gyara sashe | gyara masomin]Ward ya buga ƙwallon makarantar sakandare a gidan wutar lantarki na De La Salle yayin nasarar cin wasanni 151. Raunin da ya samu a farkon shekarun sa ya hana masu duba da yawa, wanda ya kai shi ga tafiya tare da Ducks na Oregon. [1] Bai hau kan sahun farko ba har zuwa babban shekarar sa saboda hazaƙar da ke cikin ƙungiyar [2]
Sana'ar sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Cleveland Browns
[gyara sashe | gyara masomin]Cleveland Browns ya zaɓi Ward a zagaye na biyu (38th overall) na 2010 NFL Draft . Ya sanya hannu kan kwangilar rookie na shekaru huɗu, darajan dalar US$ 4.02, a ranar 26 ga watan Yuli, 2010.
A duk sansanin horarwa, Ward ya fafata da Mike Adams don zama farkon farawa kyauta. Babban kocin Eric Mangini ya sanya wa Ward suna zaman lafiya na farawa don fara kakar wasa ta yau da kullun. Ya fara tare da aminci mai ƙarfi Abram Elam .
Ya sanya ƙwararren masani na farko a cikin farawar kakar Cleveland Browns a Tampa Bay Buccaneers kuma ya yi rikodin 11 haɗe-haɗe (solo takwas) yayin asarar 17-14. A ranar 3 ga watan Oktoba, 2010, Ward ya yi rikodin tara guda tara yayin nasarar Browns 23-20 akan Cincinnati Bengals a Makon 4. A cikin kwata na huɗu, an hukunta Ward saboda isar da bugun zuwa ga babban mai karɓar Bengals Jordan Shipley . An kori Shipley daga filin kuma an gano yana da rauni. A ranar 6 ga watan Oktoba, 2010, ƙungiyar ta ba Ward tarar $ 15,000 saboda bugun da ya jawo hankalin ƙasa kuma aka yi ta suka. A ranar 21 ga watan Nuwamba, 2010, Ward ya yi wasan solo guda biyar, karkacewar wucewa guda biyu, kuma ya katse wucewa biyu yayin asarar 24-20 a Jacksonville Jaguars a Makon 11. Ward ya fara yin kutse na farko a ƙoƙarin wucewa ta hannun ɗan wasan baya David Garrard, wanda aka yi niyya da farko don mai karɓar Mike Thomas, kuma ya mayar da ita don samun yadi 16 a cikin kwata na uku. A cikin Makon 14, ya tattara manyan haɗe-haɗe 12 na kakar wasa (solo goma) yayin asarar 13-6 a Buffalo Bills . Ya fara duk wasannin 16 a matsayin rookie a cikin 2010 kuma ya yi rikodin 123 haɗe -haɗe (solo 95), karkacewar wucewa guda goma, tsattsauran ra'ayi guda biyu, da kuma tilastawa guda.
2011
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 4 ga watan Janairu, 2011, Cleveland Browns ta ba da sanarwar yanke shawarar korar kocinta Eric Mangini bayan sun gama da rikodin 5-11 a 2010. Cleveland Browns sun yi hayar Pat Shurmur a matsayin sabon kocin su kuma sun yi hayar Dick Jauron don maye gurbin Rob Ryan a matsayin mai kula da tsaro. Babban kocin Pat Shurmur ya sanya wa Ward suna amintaccen tsaro don fara kakar wasa ta yau da kullun, tare da aminci Usama Young . A cikin Makon 6, Ward ya tattara manyan haɗe-haɗe guda takwas na haɗe-haɗe a cikin asarar Browns '24-17 a Oakland Raiders . A ranar 23 ga Oktoba, 2011, Ward ya yi fafutuka guda bakwai, ya ɓata faski, kuma ya yi buhun aikinsa na farko a lokacin cin 6-3 da Seattle Seahawks a Makon 7. Ward ya yi buhun aikinsa na farko a kan Seahawks 'quarterback Charlie Whitehurst don asarar yadi takwas a cikin kwata na biyu. A watan Nuwamba 6, 2011, Ward ya murƙushe ƙafarsa yayin raunin 30-12 a Houston Texans a Makon 9 kuma bai yi aiki ba don wasanni shida na gaba (Makonni 10-15). A ranar 22 ga watan Disamba, 2011, Cleveland Browns bisa hukuma ya sanya Ward kan ajiyar da aka ji rauni. Ya gama kakar tare da haɗe -haɗe 39 (28 solo), karkacewar wucewa uku, da buhu ɗaya a cikin wasanni takwas da farawa takwas.
2012
[gyara sashe | gyara masomin]Ward ya ci gaba da matsayin sa a matsayin farkon aminci mai ƙarfi a cikin shekarar 2012 kuma ya fara kakar tare da fara aminci Eric Hagg . A cikin Makon 2, ya tattara tara-haɗe guda tara na haɗe-haɗe a lokacin asarar 34-27 a Cincinnati Bengals . A ranar 18 ga watan Disamba, 2012, Cleveland Browns ya sanya Ward a wurin ajiyar rauni saboda raunin gwiwa. Ward ya gama kakar 2012 NFL tare da haɗe -haɗe guda 68 (solo 50), karkacewar fasinjoji huɗu, fashewar tilastawa uku, buhu ɗaya, da tsoma baki ɗaya a cikin wasanni 15 da farawa 15. A ranar 31 ga watan Disamba, 2012, Cleveland Browns ta ba da sanarwar yanke shawarar korar kocinta Pat Shurmur da babban manaja Tom Heckert bayan kammalawa da rikodin 5-11.
2013
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 11 ga watan Janairu, 2013, Cleveland Browns ya yi hayar mai kula da ayyukan Carolina Panthers Rob Chudzinski don zama sabon kocin su. Mai kula da harkokin tsaro Ray Horton ya riƙe Ward a matsayin farkon tsaro mai ƙarfi. Ward ya fara tare da farawa lafiya Tashaun Gipson . A ranar 3 ga watan Oktoba, 2013, Ward ya yi fafutuka guda biyar, ya karkatar da wucewa, kuma ya dawo da kutse don fara taɓa aikinsa yayin nasarar 37-24 akan Buffalo Bills a Mako na 5. Ward ya katange wata izinin wucewa ta hannun 'yar wasan baya Jeff Tuel, wanda aka yi niyya ga mai karɓar Robert Woods mai yawa, kuma ya mayar da ita don tazarar yadi 44 a cikin kwata na huɗu. A cikin Makona 7, ya tattara manyan haɗe-haɗe 11 na kakar wasa (solo tara) yayin asarar 31-13 a Green Bay Packers . A ranar 15 ga watan Disamba, 2013, Ward ya yi fafutuka guda tara, ya karkatar da wucewa, kuma ya dawo da murmurewa don taɓawa yayin asarar 38-31 akan Chicago Bears a Makona 15. Ward ya dawo da rudani ta ƙarshen Bears ' Martellus Bennett, wanda abokin aikin sa Billy Winn ya tilasta shi, kuma ya mayar da ita don tazarar yadi 51 a cikin kwata na uku. Ya fara a duk wasannin 16 a cikin 2013 kuma ya yi 112 haɗe -haɗe (75 solo), karkacewar wucewa guda biyar, tsoma baki biyu, da buhu 1.5.
Denver Broncos
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 11 ga watan Maris, 2014, Ward ya sanya hannu tare da Denver Broncos a kan kwangilar shekaru huɗu, dala miliyan 23. A ranar 24 ga watan Disamba, ya sami tafiya ta biyu a jere zuwa Pro Bowl.
Ward yana da fakitoci 61, buhu biyu, fashewar tilastawa biyu, da wucewa shida da aka kare a kakar shekarar 2015 NFL. Broncos sun gama da tsaron #1 da rikodin 12-4. A cikin Rukunin Rarrabawa da Pittsburgh Steelers, Ward ya yi rikodin abubuwa guda huɗu a cikin nasarar 23 - 16. A wasan Gasar AFC da New England Patriots, Ward yana da tawa shida kafin ya bar wasan da raunin idon sawu kuma bai dawo ba. Broncos daga baya ya ci gaba da lashe wasan 20 - 18. Ward ya dawo don yin wasa a nasarar Broncos 24 - 10 a Super Bowl 50 akan Carolina Panthers, inda ya yi rikodin takunkumi guda bakwai, kariya ta wucewa, murmushin fumble, da tsoma baki. Abokan wasansa sun kasance a matsayi na 68th akan manyan 'yan wasan NFL na 100 na 2016 . [3]
A ranar 2 ga watan Satumba, 2017, Broncos ta sake Ward.
Tampa Bay Buccaneers
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 3 ga watan Satumban shekarar 2017, Ward ya rattaba hannu kan yarjejeniyar shekara guda da darajan $ 5 miliyan tare da Tampa Bay Buccaneers .
Cardinals na Arizona
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 1 ga watan Oktoba, 2020, an rattaba hannu kan Ward zuwa ƙungiyar horar da Cardinals na Arizona bayan ficewa daga ƙwallon ƙafa a cikin yanayi biyu na baya. An sake shi ranar 20 ga Oktoba
Ward ya sanar da yin ritaya a ranar 21 ga watan Afrilu, 2021.
Rayuwar mutum
[gyara sashe | gyara masomin]Ward shine babban ɗan'uwan tsohon Atlanta Falcons wanda ke gudu Terron Ward .
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Babu Yankin tashi
- Tashar yanar gizon
- Denver Broncos tarihin rayuwa Archived 2018-05-22 at the Wayback Machine
- Tarihin Cleveland Browns Archived 2016-03-03 at the Wayback Machine
- Oregon Ducks bio
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ http://www.goducks.com/ViewArticle.dbml?DB_OEM_ID=500&ATCLID=529225
- ↑ Ben Swanson, April 27, 2015. When I was Drafted. http://www.denverbroncos.com/news-and-blogs/article-1/When-I-was-drafted-TJ-Wards-story/516216c8-180c-4d87-9674-2ee9b3bb9c27 Archived 2020-10-03 at the Wayback Machine
- ↑ NFL Top 100 Players of 2016 - No. 68 T.J. Ward