Jump to content

Papé Diakité

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Papé Diakité
Rayuwa
Haihuwa Pikine (en) Fassara, 22 Disamba 1992 (31 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Tampa Bay Rowdies (en) Fassara-
ASC HLM (en) Fassara-
  FK AS Trenčín (en) Fassara2011-201280
Royal Antwerp2013-2015350
FC Edmonton (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 44
Tsayi 190 cm

Papé Abdoulaye Diakité (an haife shi ranar 22 ga watan Disambar 1992) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar V.League 1 Hoàng Anh Gia Lai.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Diakité ya fara buga wa AS Trenčín wasa da Žilina a ranar 24 ga watan Nuwamban 2011.[1]

FC Edmonton

[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 8 ga watan Fabrairun 2016, Diakité ya sanya hannu don Edmonton a cikin Ƙwallon ƙafa na Arewacin Amirka.[2] Daga baya Diakité ya bayyana cewa yana da tayi daga Romania da Bulgaria kafin ya ƙulla yarjejeniya da Edmonton, kuma da farko ba zai ƙulla da ƙungiyar ba.[3] Bayan kakar 2016 mai ƙarfi, an naɗa Diakité a matsayin Gwarzon Matasan NASL don kakar 2016.[4]

Terengganu FC

a cikin shekarar 2022, Diakité ya koma Malaysia don shiga Terengganu. Tare da kwantar da hankalinsa da iyawarsa wajen kare hare-haren abokan hamayya, an yaba masa a gasar.

Ƙididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]
As of match played 29 October 2016[5]
Bayyanar da burin ta kulob, kakar da gasar
Kulob Kaka Kungiyar Kofin kasa Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa
Trenčín 2011-12 Fortuna Liga 8 0 0 0 - - 8 0
Royal Antwerp 2013-14 Belgium Division na biyu 8 0 0 0 - - 8 0
2014-15 25 0 1 0 - - 26 0
Jimlar 41 0 1 0 - - - - 42 0
Oosterzonen (lamuni) 2013-14 Belgium Division na uku 11 0 0 0 - - 11 0
Edmonton 2016 NASL 27 3 2 0 - - 29 3
Jimlar sana'a 79 3 4 0 - - - - 82 3

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]